ข้อมูลเรือ :
สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน 2 ทริปก่อนหน้านี้พวกเราลงเรือตกปลา ฝั่งทะเล อ่าวไทย กันมาหลายทริปแล้ว วันนี้ เปลี่ยนฝั่งมาตะลุยทะเลฝั่งอันดามันกันบ้างครับ สำหรับทริปนี้ เราลงเรือ Speed Boat กันอีกแล้วครับ ออกเดินทาง จากที่ร้าน SLFISHING กันตอนตี 3 เพื่อเดินทางไปลงเรือกันตอน 6 โมงเช้าที่ทะเล จ. กระบี่กันครับ
ทริปนี้เป็นทริปที่แอดมินเอง ลงชื่อไว้แล้ว แต่ติดปัญหาโควิด-19 ไม่สามารถเดินทางไป ตจว. ได้ ก็เลยอดร่วมทริป แต่ยังโชคดีครับ มีเพื่อนสมาชิกไปแทนครับ
![](https://scontent.fbkk22-6.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/222516010_4346583185398650_9062063671980822787_n.jpg?_nc_cat=102&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=O1386-8U_Y4AX-TYotv&_nc_ht=scontent.fbkk22-6.fna&oh=1e53d007c7830b76b07fc4b0cf771cb1&oe=6130C862)
ทริปนี้เรียกได้เลยว่า คลื่น หรือ เดิ่ง มีขนาดใหญ่มากครับ ทำให้หลาย ๆ คนจำเป็นต้องนอนพักผ่อน เพื่อเก็บแรงลุกขึ้นมาตกปลากันเลยทีเดียว
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/224263871_4346583278731974_3184284140195870254_n.jpg?_nc_cat=107&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=DmV-KnhGuYwAX_tIlB-&_nc_oc=AQlCfEQC5fUHVrV9QlRL0haLRwr2LCLdxaG0GJFsKLOWEQP7nAQCasKVcfp1ClZACE0IOTHtm8gwKWeHRJZd3Zyu&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=c1126ef813be2980d4cf34a78b3a82cf&oe=61327A83)
มาดูวีดีโอกันบ้างครับ
ผลงานจากคลิปครับ
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/224164544_4346583395398629_1292514850100540472_n.jpg?_nc_cat=105&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=Fq8o_er5QOwAX9XuGAD&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=88bf58e0ff963f0d48885d0fb092b233&oe=613038C0)
คุณนก แห่งร้าน เอส.แอล.ฟิชชิ่ง ของพวกเรากับ อังเกย ไซค์สวยอีกแล้วครับ
![](https://scontent.fbkk22-1.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/224108788_4346583678731934_2954567545293830541_n.jpg?_nc_cat=101&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=3IvYx1zqCrgAX9t-Nsu&_nc_ht=scontent.fbkk22-1.fna&oh=666f243c48bb422987a57a8bd104185d&oe=613097BD)
ตัวนี้สีสวยครับ ผลงานน้าเอกครับ
![](https://scontent.fbkk22-1.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/222825090_4346583778731924_3130371063865995720_n.jpg?_nc_cat=101&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=in3iGQ-3oF8AX_qv-vq&_nc_ht=scontent.fbkk22-1.fna&oh=b6f2def776165ec74a82348f8b433dee&oe=6131B9FE)
ปลาทูก็มาครับ
![](https://scontent.fbkk22-4.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/223221821_4346583885398580_2507303298870588008_n.jpg?_nc_cat=109&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=Z2GcVSHjf9kAX_u7t9Y&_nc_ht=scontent.fbkk22-4.fna&oh=8a3f06607a3fead0d1f81c4d9845cace&oe=6131F24F)
เหยื่อดีมีชัยไปกว่าครึ่ง
![](https://scontent.fbkk22-4.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/222234529_4346584078731894_4203652530523843858_n.jpg?_nc_cat=109&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=-jGXSbf4w4wAX_fvzHu&_nc_ht=scontent.fbkk22-4.fna&oh=191ffc7aa89a48b44dc971930c2aeb53&oe=612F2B36)
พักดูสิ่งสวย ๆ งาม ๆ กัน สักหน่อยกับ Honda 250 ส่วนมากเราจะแต่ yamaha ซะส่วนใหญ่
![](https://scontent.fbkk22-1.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/224887885_4346584178731884_2782479821568172494_n.jpg?_nc_cat=108&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=XPB7BXaYm_gAX_wtV1H&_nc_ht=scontent.fbkk22-1.fna&oh=cf14d397f09660ae3efac300e122cb94&oe=612F8F12)
โรนโบว์รันเนอร์ (Rainbow Runner) ครับ สวยงาม ซาชิมิ อร่อยเวอร์เลยครับ
![](https://scontent.fbkk22-4.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/223378814_4257467241013368_6193847025285012867_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=E3Q823DKzLgAX_VeSCh&_nc_ht=scontent.fbkk22-4.fna&oh=b5fcff3943a2b17e855198497812986c&oe=61304F0F)
ตัวนี้ค่อนข้างเจอน้อยครับ ปลาดาบ
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/218304535_4269621406464618_1593232274385838402_n.jpg?_nc_cat=105&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=7rmFldbnfV0AX-UVDjM&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=173d215a7b1e850f087d5a25a4d3de8c&oe=612F2591)
ลากันด้วยภาพนี้นะครับ เดี๋ยวเนื้อหาและรูปภาพจะยาวจนไปเกินครับ แล้วเจอกันใหม่ทริปหน้าครับ
ขอบคุณทุกท่านสำหรับมิตรภาพดี ๆ ที่มีให้กันครับ