ข้อมูลเรือ : เรือไต๋เทพท่าศาลา
สวัสดีครับเพื่อน ๆ สมาชิกนักตกปลาทุกท่าน ห่างหายกันไปนานพอสมควรสำหรับการอัพเดทเรื่องราวการตกปลาบนหน้าเว็บไซค์ ตอนนี้เพื่อน ๆ ไปอยู่กันบน facebook และ Line กันเสียส่วนใหญ่ วันนี้พอมีเวลาเลยขอมาอัพเดทเรื่องราวการตกปลาบนหน้าเว็บกันบ้างครับ
สถานะการณ์โควิดก็เหมือนจะรุนแรงอย่างไม่หยุดยั้ง ขอให้ทุกคนดูแลตัวเองดีๆ กันด้วยนะครับ ตอนนี้ตนคงต้องเป็นพี่พึ่งแห่งตนให้ได้ สถานะการณ์แบบนี้ เอาละเข้าเรื่องทริปตกปลาของเรากันดีกว่าครับ
สำหรับทริปนี้เป็นทริปเล็ก ๆ ของพวกเราครับ เดินทางจากสุราษฏร์ไปหัวไทรใช้เวลาเกือบ ๆ 2 ชั่วโมง สำหรับใครสนใจตกปลาที่ท่าศาลา เรือไต๋เทพ ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ ลองติดต่อกันไปดูได้ครับ สำหรับทริปนี้ พวกเราเลือกเกมส์จิ๊กกิ้ง (๋Jigging) กันนะครับ มาแล้วครับน้องเก้ากับปลากุเลาไซค์สวยครับ
ตอนเช้า ๆ แบบนี้ กุเลาออกหากิน ปลากุเลาตอนเช้า ๆ นี้แหละครับ กัดดีนักแล และไม่นาน พี่นก ก็จัดปลากุเลาไซค์ใกล้เคียงกับของน้องเก้าขึ้นมาอีก 1 ตัวครับ
![](https://scontent.fbkk22-4.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/203361399_4155726947854065_4066059666310671194_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=tAnV9M6uYm0AX8vrj4F&_nc_ht=scontent.fbkk22-4.fna&oh=47da468a6233a64cab475db71cd85cc1&oe=6131CE56)
และอีกไม่นานครับ ปลาอินทรีก็มาครับ กินเหยื่อจิ๊กเหมือนกันเสียดายครับ ภาพนี้ ถ่ายไม่เห็นเหยื่อครับ
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/203956422_4155727034520723_7313612954209652997_n.jpg?_nc_cat=106&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=ozVjQ8qZ4OwAX9-ty2H&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=cc6135582c0ae313fb6e3a84cae6dff5&oe=612FB3D6)
ช่วยเวลาที่ปลากินติด ๆ กัน ขอถ่ายภาพร่วมกันซะหน่อยครับ
![](https://scontent.fbkk22-1.fna.fbcdn.net/v/t1.6435-9/203236175_4155727094520717_6969842639185957513_n.jpg?_nc_cat=108&ccb=1-3&_nc_sid=8bfeb9&_nc_ohc=pePl9kSwe-4AX9WVdnu&_nc_ht=scontent.fbkk22-1.fna&oh=63a97d7c78548d51f983e785cf45992b&oe=61302134)