ติดตามข้อมูลข่าวสารของพวกเรา แจ้งปัญหาติชมการใช้งาน ผ่านทาง Facebook ได้แล้ววันนี้   สนใจติดต่อโฆษณา !!!

Welcom to SLFishing.Com :: ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซด์ เอส.แอล.ฟิชชิ่ง ดอท คอม เพื่อน ๆ สามารถร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเราได้ โดยการสมัครสมาชิก และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ดี ๆ ในการตกปลากันนะครับ

หน้าแรกกระดานข่าวLure-Storeคลิปวีดีโออุปกรณ์บทความดาวน์โหลดลิงค์ติดต่อเรา
  | สมัครสมาชิก | วิธีสมัครสมาชิก | เข้าสู่ระบบ | เข้าสู่ระบบไม่ได้ | ลืมรหัส | กฎ-กติกา |
SLFishing.com :: ดูกระทู้ - น้า ๆ เคยใช้สาย Superline Sufix832 ดีไหมครับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

น้า ๆ เคยใช้สาย Superline Sufix832 ดีไหมครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    SLFishing.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> SLF Fishing Equipment - ห้องอุปกรณ์ตกปลา
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Fishing1_man
ตกปลา 2 เดือนครั้ง

เข้าร่วมเมื่อ: 01/06/2010
ตอบ: 26

ตอบตอบ: 13/03/2012 9:51 am    ชื่อกระทู้: น้า ๆ เคยใช้สาย Superline Sufix832 ดีไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สอบถามหน่อยครับน้า ๆ ท่านไหนเคยใช้สาย Sufix832 บ้างครับเป็นไงใช้ดีไหมครับ เห็นเค้าว่าได้รางวัลด้วยสายตัวนี้
คำพูด:
Sufix 832 ( X8 )

สาย Braided ถัก 8 เส้น ( X8 ) รุ่น 832 เป็นสายที่ใช้เทคโนโลยีสูงสุดของการผลิตสายถัก โดยเป็นสายที่ได้รับรางวัลสาย Braid ดีที่สุดจาก ICAST 2010 ด้านความเหนียว แข็งแกร่ง หน้าตัดเล็ก และทนทานเป็นเลิศ ด้วยเทคโนโลยี Gore ซึ่งถักสาย 8 เส้นพร้อมกับ E-Fiber ทำให้สายไม่ฉีกขาดหรือเป็นขุยง่าย รวมถึงลดแรงเสียดทานของคลื่นน้ำ พร้อม R8 เทคโนโลยีเคลือบสายถัก เพิ่มความเหนียวนุ่มให้กับสาย และทำให้สายลื่นมากกว่า ช่วยตีเหยื่อได้ไกลกว่าเดิม แม้ในเหยื่อที่มีน้ำหนักเบา

ฝากด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณ

Fishing1_man

เข้าร่วมเมื่อ: 01/06/2010
ตอบ: 26

ตอบตอบ: 13/03/2012 9:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอา Video มาเพิ่มเติมให้ครับ

rewat6
ตกปลาทุกวัน
ตกปลาทุกวัน

เข้าร่วมเมื่อ: 14/03/2011
ตอบ: 417

ตอบตอบ: 14/03/2012 9:01 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ล่าสุดผมเพิ่งไปซื้อมา 2 ม้วนขนาดหน้าตัด 0.29 mm. ขนาด 30 lb/13.6 Kg ความยาวม้วนละ 100 เมตร
ตอนนี้เอาใส่รอก Shimano Aernos 2500 FA ได้ลองไปตีเหยื่อปลอมดูแล้ว สามารถส่งเหยื่อออกไปได้ไกลดีครับ

พอดีเพิ่งได้ซื้อมาลองใช้งานดู เพิ่งได้ใช้งานไปครั้งเดียวเองครับ ระยะยาวจะเป็นยังไงยังไม่ทราบครับ
เดี่ยวรอเพื่อน ๆ ท่านอื่นที่เคยใช้มาตอบให้แล้วกันนะครับ

แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    SLFishing.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> SLF Fishing Equipment - ห้องอุปกรณ์ตกปลา ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

เอส.แอล.ฟิชชิ่ง คลิป ศูนย์รวมคลิปวีดีโอ ที่เกี่ยวกับการตกปลา

ศูนย์รวมคลิปวีดีโอการตกปลา จาก youtube มาไว้ที่นี้ << คลิก >>